Leita frttum mbl.is
Embla

Bloggfrslur mnaarins, mars 2008

Stt um 3,2 miljarar til thlutunar 360 milljnir 2008 og 2009

er komi a v a thlutanir fari fram essum styrkjum sem ttu a bjarga landsbyggar vandanum og mtvgisagerir vegna orsksniurskurar. Ljst er a margir vera fyrir vonbrigum, g hef fjalla um etta ur blogginu og meal annars velt v upp hvort a mtvgis agera s rf neysluborgarsamflaginu?

Teki af heimsu Byggastofnunar

Mtvgisagerir svii ferajnustu og eflingu atvinnurunar og nskpunar.

Alls brust 543 umsknir og stt var um styrki til verkefna samtals a upph rmlega 3,2 milljara. Til rstfunar eru 360 milljnir rin 2008 og 2009.

ann 5. febrar rann t frestur til a skja um stuning vi verkefni til atvinnuskpunar ferajnustu vegna mtvgisagera rkisstjrnarinnar. Alls brust 303 umsknir samtals rmlega 1,8 milljarar.

Skipting eftir svum er eftirfarandi:

Ferajnusta:

SviFjldi umsknaSamtals stt um
Hfuborgarsvi22147.040.000
Suurnes858.000.000
Vesturland36212.544.925
Vestfirir87489.564.758
Norurland vestra41264.820.000
Eyjafjrur30191.920.000
ingeyjarsslur27149.780.000
Austurland37238.732.000
Suurland1488.465.000
Samtals3031.840.966.683

Unni er a mati umsknum og stefnt er a niurstur um styrkveitingar liggi fyrir lok mars 2008.


Vill efla ftboltann ti landi,Grtar Rafn tlar a vera me ftboltaskla slandi samt Bolton

sasta fundi bjarrs Fjallabyggar var eftirfarandi bkun:

Bjarr fagnar formum Grtars Rafns Steinssonar, leikmanns Bolton Wanderers og slenska landslisins um a starfrkja knattspyrnuskla Siglufiri sumar



Teki af heimasu fotbolti.net

"Grtar Rafn Steinsson, leikmaur Bolton Wanderers og slenska landslisins stefnir a vera me ftboltaskla slandi sumar. Sklinn yri samstarfi vi Bolton og myndu jlfarar fr enska flaginu koma til landsins en vntanlega yri um a ra tvo nmskei til a byrja me, eitt Siglufiri og anna Akranesi.

,,g tla a reyna a byrja me knattspyrnuskla sumar sem yri fyrir krakka utan af landi. Mr finnst ftboltinn utan af landi hafa dala mjg miki sustu tu r, etta hefur frst nr hfuborgarsvinu me tilkomu allra hallanna. etta er gert til a gefa krkkum kvenum aldri tkifri til a fa eins og atvinnumenn og sj hva arf a gera til a vera atvinnumenn, sagi Grtar Rafn vi Ftbolta.net um essa hugmynd sna.

Grtar Rafn segir a margir leikmenn me slenska landsliinu og atvinnumenn undanfarin r hafi komi utan af landi en sjlfur lst hann upp Siglufiri anga til rija flokki a hann gekk til lis vi A og lk me Skagamnnum ar til hann fr atvinnumennsku ri 2005.

,,a er erfitt a lta drauma sna rtast egar kemur fr litlum sta, maur veit a sjlfur. eir sem ba ti landi urfa a leggja helmingi meira sig heldur en krakkar sem eru hj strum lium. ertu me hallirnar, jlfarana, Reykjavkurmt og ll essi mt. Krakkar utan af landi urfa a leggja harar a sr og a gerir oftar en ekki a a verkum a eir hafa etta Extra sem krakkar t heimi hafa ekki.

,,Hugmyndin er a f Bolton til lis vi mig, fara t land og vekja athygli ftbolta, f fleiri ftbolta og kenna krkkum hugarfari og hva arf a gera til a vera afburarknattspyrnumenn og komast atvinnumennsku,
sagi Grtar Rafn en hann vonast til a geta veri me nmskei Siglufiri og Akranesi sumar.

,,g er me tvo klbba huga, KS Siglufiri og g myndi san lklega fara upp Skaga. g myndi byrja ar sem g ekki vel til og fra etta san framhaldinu ara stai og nnur landshorn. Nna er g a hafa samband vi sem g ekki slandi og styrktaraila.

,,a er drt batter a byrja me svona og nna er g a f flk til lis vi mig, flk sem hefur huga a koma ftbolta utan af landi aftur korti. Vonandi eru einhverjir sem skoa suna og hafa huga a hjlpa til vi etta og vera me mr lii a koma ftboltanum utan af landi aftur korti.


Nmskeiin myndu standa yfir fimm daga og dagskrin yru vel skipu. jlfarar fr Bolton myndu koma og sj um nmskeii og slenskir landslismenn myndu kkja heimskn.

,,etta yru fimm dagar, vi fengjum jlfara fr Bolton til a sj um tknilegu hliina, taktk, matari og raun sj um allt og kenna krkkum a fa eins og atvinnumenn. Leikmenn r landsliinu munu koma, g ver arna og g mun f leikmenn r landsliinu til a koma.

,,etta yri gert almennilega v a etta er eitthva sem arf slandi. etta er til Reykjavk, a eru morgunfingar og etta er frbrt hj Arnri (Gujohnsen), Guna (Bergsyni) og essum kllum.

,,Vi erum a fmenn a vi urfum a ba til leikmenn allsstaar a og vi urfum a f fleiri ftboltann til ess a halda fram a ba til afburaleikmenn. g held a etta s leiin og ef flk er tilbi a hjlpa til vi etta eigum vi eftir a ba til fleiri leikmenn framtinni,
sagi Grtar Rafn Steinsson a lokum vi Ftbolta.net. "


Herhsi

gr fr g mlverkasningu en Auur Aalsteinsdttir, listmlari sndimlverk sem hn hefur unni Herhsinu sustu vikum. Herhsinu Siglufiri er gestavinnustofa fyrir innlenda og erlenda myndlistarmenn,tnlistarmenn, rithfundaea ara sem vinna a listskpun.

Mlverkin hj Aui eru mjg tengd nttrunni ea mur nttru eins og hn komst a ori fallegir litir og var grnn allsrandi og formi mjg flott, takk fyrir ga sningu Auur og vonandi eigum vi eftir a vera eirra gfu anjtandi a sj meira eftir ig hrna Siglufiri.

g vil hvetja alla sem stunda list af einhverju tagi a skoa ann mguleika sem Herhsi bur upp, a hltur a vera magna a geta veri eigin heimi(Herhsinu) og unni a sinni list.

Teki af heimasu

Saga hssins.

Herhsi var byggt ri 1914 og um ratuga skei, tmum sldarvintrsins mikla, voru haldnar ar samkomur fyrir sjmenn og heimaflk, Gui til drar. Fr fyrstu rum starfseminnar er til essi lsing Laufeyjar roddsdttur: "Enginn sem ekki hefur veri samkomu Siglufiri getur gert sr fulla grein fyrir hvernig hn fer fram. ar eru samankomnir Baptistar, Medodistar, Pinsevenner, Knatrbosmenn, Innratrbosmenn, KFUM melimir o.s.frv., en Siglufiri eru eir allir hermenn Hjlprishernum, a er a segja eir hpast um oss og taka tt starfi voru sem vri a eirra eigi starf. a er alls ekki sjaldgft a heyra einni samkomu vitnisburi snsku, norsku, dnsku, freysku og slensku. Allt fer mjg frjlslega fram, eir sem hafa lngun til a vitna eir gera svo".
Heimildir herma a sr. Bjarni orsteinsson, sknarprestur, tnskld og jlagasafnari hafi lti flytja harmonum kirkjunnar Herhsi og teki tt samkomum ar samt konu sinni, Sigri Blndal, en hn lk gtar og sng kvenna fegurst. Fr rinu 1980 dr mjg r starfsemi Hjlprishersins og vori 1999 komst hsi eigu Herhsflagsins. Saga ess er ntengd sgu sldarbjarins Siglufjarar og bernskuminningar margra Siglfiringa tengjast starfsemi hssins, kristniboi, sng og handavinnu undir leisgn norskra herkvenna.


Rfa etta og rfa hitt

Vegna eirrar miklu umru sem veri hefur vegna niurrifa gamalla hsa datt mr hug a setja hrna inn hluta af grein sem er Sksiglo dag.


Steingrmur er duglegur a segja sgu hsanna Siglufiri og kemur margt skemmtilegt ljs vi lestur sgu hsanna. Gott framtak Steingrmur og frlegt.

Aalgata 27
Siglufiri - Norska sjmannaheimili - Tnlistarsklinn Fiskbir og....

fikarheimen010000_696

Saga essa hss er mjg srstk.
Og stur ess a a var byggt, asturnar hr Siglufiri, voru svo venjulegar a lta m sem einstakan kafla sgu landsins.
Um r verur a fjalla srstaklega ur en kemur a hsinu sjlfu.

Adragandi hsbyggingar
a er laugadagur jl 1914. Skip liggja bundin vi bryggjur ea akkeri ti firi. Skonnortur, slppur, ktterar, barkar, gufuskip 200 a.m.k., flest eirra norsk.

eir halda hvldardaginn heilagan. Um kvldi hafa flestir sjmennirnir stigi land snu besta taui og spssera kvldblunni um moldargtur essa ,,fiskernes Eldorado Allar knpur og lstofur ttsetnar og jru er srsaft sem ekki fer vel reytta og vansvefta sjarana. Mannmergin ti er stugu ii eftir Aalgtunni, inn verslanir og um bryggjurnar. Harmnkumsk mar sunnan fr hinu vttumikla Raldsplani. ar dansa sjguttar og sldarjentur eftir njustu norsku danslgunum.


Fjlgun starfa og fjlbreytni atvinnulfi

g var gtis fundi me Samfylkingarflki grkvldi ar voru meal annars samgngurherra KLM og varaformaur flokksins gst lafur, a var fari vtt og breytt yfir svii og fr n ekki framhj fundarmnnum a KLM lur vel stl rherra og einnig sjrnar samstarfinu en a hans mati er etta ska rkisstjrn. a voru n einhverjar efasemdir hj einstaka fundarmnnum um a etta vri sannleikur.

Eins og ur sagi var fari vtt og breytt yfir svii gst talai miki um kjr eldri borgara og eirra sem minna mega sn g man eftir einu dmi sem hann tk en a var um a lagt hafi veri niur komugjald barna heilbrigisstofnanir og er a rtt en Sveinn Bjrnsson(strigakjaftur) var n ekki lengi a benda eim flgum a a hafi bara hkka komugjald allra annarra ar meal elli og rorkuega.

a var auheyrt fundarmnnum a atvinnuml eru efst baugi og skyldi engan undra eins og standi er dag okkar svi, n voru ml sveitarflaga flutt milli runeyta fru fr flagsmlaruneyti til samgnguruneytis, nokkrar umrur spunnust um ntkomna knnun fr Atvinnurunarflagi Eyjafjarar og er hn mjg hugaver en ar kemur meal annars fram a strfum hins opinbera fjlgai um 3000 suvesturhorninu en ekki nema um 100 Eyjarfiri en hefu urft a vera 300 til a hafa sama vgi.

Rherra kom reyndar nokkrum sinnum inn a a a vri ekki lausn a fjlga bara opinberum strfum sveitarflaginu, af hverju hann nefndi etta skil g ekki a er ekki eins og vi hfum veri a drukkna flutningi opinbera starfa Fjallabygg allavega ekki enn.

Svona a lokum fannst mr a standa uppr hva Samfylkingin tlar a gera varandi gjaldmiilinn okkar krnuna, hj gsti var etta alveg ljst a er ekki flkinu i landinu bjandi a notast vi ennan gjaldeyrir a verur a taka upp evruna og a strax.

g tla ekki a ra stu krnunnar ea gjaldeyrisml jarinnar hr g velti v fyrir mr hvort a gst og co hafi ofmetnast vi a komast rkisstjrn og gleymt v a eir starfa me Sjlfstisflokknum sem hefur allt ara sn essi ml, eins og svo mrg nnur t.d. heilbrigismlin svo eitthva s nefnt.

g velti v svo lka fyrir mr egar g heyri KLM lsa v yfir a hann hafi veri a hitta flk fyrr um daginn afhverju hann hafi ekki heimstt bjarstra Fjallabyggar, ekki vri nema bara af upplsingar um gang mlahj sveitarflaginu?


a er miki a einhverjir lta til sn taka

Er etta ekki bara gu lagi, lta aeins til sn taka? Erum vi neitendur tilbnir a lta rkisvaldi og essa aila sem arrndu neytendur me samrsagerum fyrir ekki svo lngu san a bja okkur hva sem er?


mbl.is Vrublstjrar stva umfer
Tilkynna um vieigandi tengingu vi frtt

Er frttastofa Rv hlunum?

a var gaman a sj formann bjarrs Fjallabyggartrtla gegnum gngin Hinsfjr, loksins er einangrun Hinsfjarar rofin og n bum vi eftir formlegri sprengingu rherra og fylgdalis.

Hef heyrt af v a gera eigi snningsplan Hinsfiri og egar formlegu sprengingunni lkur gefst bjarbum kostur a keyra gegn ennan eina dag.

a sem vakti athygli mna af frttaflutningi essum er einkum tvennt fyrir a fyrsta St2birtimnudaginntarlega og vel unna frtt meal annars sndar myndir af starfsmnnum Metrostav og Hfells egar eir fgnuu fanganum, en frtt Rv slarhring seinna var mun styttir og snubbttari (a mnu mati).

En a sem mr fannst einna murlegast hj Pli sjnvarpsstjra og frttauli var a tu frttunum var fari yfir helstu frttir klukkan sj og viti menn ekki minnst einu ori essa frtt j afsaki eim tkst klukkan sj a fara rangt me hver var verktaki og uru a leirtta.

Nei a tti til dmis merkilegra a fjalla enn og aftur um eldgamla hauskpu og er bi a tyggja essariekki frttsan sunnudag og kom svo ljs a hn hefur veri notu sem skubakki af eigandi snum.

etta fr mann til a hugsa um hlutleysi frttamanna og vntanlega frttastjra, en a er mrgum ljst a mjg margir meal annars fjlmilamenn eru mti eirri framkvmd sem Hinsfjarargng eru og reyndar me margar arar framkvmdir ti landi.

g skil ekki hvernig (s afar leiinlegi mitt mat) Egill Silfur Helgason getur fullyrt n nokkurs rkstunings a essi framkvmd s s vitlausasta sgu lands og jar, og er launum hj mr og rum j me sinn eigin sjnvarpstt.

g sem skyldugreiandi af Rv og a auki gamall sklabrir rhalls Gunnarssonar Kastljs (forstjra) krefst ess a f ekki vri nema rjtu mntur viku til a segja mnar skoanir og er g lka tilbin a taka nokkra vitala og leifa eim a hafa nokkur or.

A mnu mati er a bara sanngjrn krafa og g er ekki leiinlegri en raukrullaa silfri a sgn vina minna og eru eir ekki fir skal g segja ykkur, g hef von brar sfnun undirskrifta og ska eftir stuningi ykkar lesendur gir.


Fort og framt

g set stundum svona hugrenningar bla, etta kallast ekki skldskapur heldur meira svona "pling" hr er ein slk......

Fort og framt Siglufjarar

a var mikil vinna og miki af flki firinum allir voru a vinna sldinni silfri hafsins og peningalyktin var yfir llu og llu meira a segja vottinum snrunum. a tti sjlfsagt a brslulyktin vri vottinum en ekki Ariel ultra eins og allir vilja hafa dag. a var inniloka meirihluta vetrar og einungis sjleiin fr. I dag er ekki eins miki af flki brslulyktin er farin a er eiginlega engin lykt dag nema kannski svona Ariel ultra sem bregur fyrir vitin anna slagi. a er feramaurinn sem margir veja og er allskonar lykt sem fylgir honum og miki af flki sem vinnur kringum hann, en feramaurinn er ekki silfur hafsins hann er annarskonar silfur kannski bara gull. a eru gng bar hendur og auvelt a komast milli staa n vera allir faraldsfti gegn og allt um kring.


skum skemmti g mr trallala

htt er a segja a grdagurinn hafi veri s allra besti Skarinu essa pkanna. g og yngir geimsteinninn vorum mtt svi hlfellefu og voru ekki margir mttir en fljtlega uppr ellefu fr a fjlga svo um munai svinu.

Veri var alveg magna sl og bong bla enda ni maur a ska margar ferir n ess a ba r, g veitti v athygli a heimamenn vor eir olinmustu runum enda a eitthva sem vi ekkjum ekki, eir sem koma r fjlmennara samflagi ekkja etta mun betur og eru ekkert a kippa sr upp vi a ba urfi fimm mntur r.

g hafi tla mr a sj ba leikina sem voru dagskr i ensku deildinni en vegna blu og gs fris fjallinu tmdi maur ekki a fara, fr svo sustu ferina sem byrja nestu lyftu og alla lei toppinn(Bungu) og skai etta niur einum fanga og viti menn g hreinlega vbrai egar niur var komi kallinn alveg bin v enda ekki nein sm lei(ekki llegt form) alveg magna ver a segja a. San var fari og horft leikinn og mnir menn unnu a var alveg til a toppa daginn.

Sat vi hli ungs manns sem er mikill Arsenla maur(greyi) og vlk glei sem braust fram egar eir nu a skora gaman a fylgjast me v, en mnir menn eru sigrair heimavelli sustu sjtu og sj leikjum og a var engin breyting bttu bara og unnu verskulda tv- eitt, j a alltaf a spyrja a leikslokum enginn leikur er binn fyrr en dmarinn hefur flauta til leiksloka.


Komnir Hinsfjr

a var mikil glei herbum starfsmanna Metrostav egar eir su ljsi birtast sustu sprengingu en komust eir Hinsfjr. A sgn heimildarmanna verur formleg sprenging eftir tvr vikur ar sem rherrar og arir vera vistaddir san gefst flki kostur a keyra gegn ennan eina dag og skoa herlegheitin, ekki amalegt a.

Teki af heimsau Lfi Fjallabygg

a var lti hrpa vi samskonar tkifri ri 2008, en a vri synd a segja a ekki hafi legi vel Metrostav mnnum og eir brosa bltt, sem ogarir sem voruvistaddirsustu sprenginguna Hinsfjarargngum dag fstudaginn 21. mars klukkan 17:30, er dagsbirtan fr Hinsfiri lsti upp gangamunnann a austanveru.
Tappar voru dregnir r nokkrum flskum og skipst handatkum og famlgum

2008-03-21_17-56-07_086


Nsta sa

Höfundur

Hermann Einarsson
Hermann Einarsson

Áhugamaður um allt milli himins og helvítis

 

Njustu frslur

gst 2017
S M M F F L
    1 2 3 4 5
6 7 8 9 10 11 12
13 14 15 16 17 18 19
20 21 22 23 24 25 26
27 28 29 30 31    

Heimsknir

Flettingar

  • dag (18.8.): 1
  • Sl. slarhring: 1
  • Sl. viku: 4
  • Fr upphafi: 92944

Anna

  • Innlit dag: 1
  • Innlit sl. viku: 4
  • Gestir dag: 1
  • IP-tlur dag: 1

Uppfrt 3 mn. fresti.
Skringar

Innskrning

Ath. Vinsamlegast kveiki Javascript til a hefja innskrningu.

Hafu samband